ฐานที่มั่นของคนรักหลวงพ่อสงวน
สิงหาคม 20, 2014, 09:31:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: SMF - Just Installed!

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ~ พระคำข้าว พระหางหมาก หลวงพ่อฤาษี ~  (อ่าน 5575 ครั้ง)
เจ้าคุณพี่
เซียนระดับโลก

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:32:44 AM »

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง

พระกลางเก่ากลางใหม่ ของดีราคาถูกที่น่าหามาติดตัวครับ ,,

ส่วนตัวผมศรัทธาหลวงพ่อมากๆ โดยเฉพาะธรรมะของท่านรุสึกว่าจะถูกจริตผมที่สุด

เมื่อสัก 10 กว่าปีที่แล้ว ผมได้มีโอกาสอ่านหนังสือ ประวัติหลวงพ่อปาน เขียนโดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำ โดยบังเอิญในร้านหนังสือเก่า รุสึกว่าอยากซื้อหนังสือเล่มนี้จัง เมื่อนำมาอ่าน นั่นจึงเปนจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผม เข้ามาทางธรรมและเล่นพระเครื่องครับ

นับแต่นั่นมาผมก้อเกาะหลวงพ่อฤาษีไม่ปล่อยอีกเลย แต่แปลกอย่างผมไม่เคยคิดอยากได้พระเครื่องท่านมาใช้สักองค์

เจ้าคุณพี่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:40:06 AM »

ด้วยความโง่เขลา คิดว่าเปนพระใหม่เลยไม่สนใจที่จะหา จนมาเร็วๆนี้เกิดรุสึกอยากได้ขึ้นมา เลยไปค้นหาข้อมูลวัตถุมงคลของท่าน

จึงพอสรุปได้ว่า พระที่ลูกศิษย์ต้องการมากที่สุดและควรหามาติดตัว มี 3 องค์ คือ

1.สมเด็จองค์ปฐม

2.พระคำข้าว (มี 2 รุ่น รุ่น1 สร้าง 1แสนองค์- รุ่น2 สร้าง 5 ล้านองค์)

3.พระหางหมาก

พระคำข้าว คือ การนำข้าวที่มีรสอร่อยที่สุดมาทำเปนผง มีพุทธคุณทาง มหาลาภ หลวงพ่อท่านว่าอีก 30 ปีราคาที่ขึ้นถึงหลักหมื่น นี่ผ่านมา 17 ปีแล้วครับ

องค์นี้ พระคำข้าวรุ่น 2 พิมพ์พระบาทขีดครับ (ขออภัยแสงน้อย เพราะถ่ายสดไม่ได้จัดไฟ)

เจ้าคุณพี่

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:43:02 AM »

พระหางหมาก หลวงพ่อจะเสกหมากก่อนเคี้ยว แล้วคายซากหมากมาทำผง พุทธคุณ ทางเจรจาพาที จับจิตจับใจคนครับ

หลวงพ่อท่านว่า ให้ใช้คู่กันส่งและเสริมดีนักแล
เจ้าคุณพี่

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:45:53 AM »

รูปนี้ฝากให้พี่หนิงกั้บ ,,

ภาพหลวงพ่อท่านไปช่วยสร้างวัด ให้หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ปัจจุบัน

ตามภาพถ่ายเมื่อ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2526 พระอาจารย์คูณ เจ้าอาวาสวัดสระแก้ว สมัยนั้น ได้นิมนต์หลวงพ่อไปวัดสระแก้ว และกราบนมัสการหลวงพ่อที่ศาลสการเปรียญ

เจ้าคุณพี่

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:53:26 AM »

และสุดท้าย คอเครื่องรางเยี่ยงผมก้อไม่พลาดที่จะเก็บ ผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามเลี่ยมเดิมพร้อมเหรียญสามัคคีมีสุขของท่านมาติดตัว

ผ้ายันต์ผืนนี้ท่านสร้างตามตำราเก่าของหลวงพ่อปาน พุทธคุณเต็มร้อย ซึ่งหมดจากท่านไปแล้ว ผู้ใดสร้างตามตำรานี้จะมีผลไม่ถึง 30 %

ทั้งหมดที่ลง ราคาแค่หลักร้อย แต่อย่าประมาทน๊ะครับ พุทธคุณหลักล้านมากมายเหลือประมาณจิงๆ

แน๊ะนำให้เก็บให้หามาใช้ติดตัว แล้วจะประจักษ์ถึงพุทธานุภาพครับผม
เจ้าคุณพี่

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:04:19 AM »

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เดิมท่านปรารถนาพุทธภูมิแบบวิริยะกะพุทธเจ้า แต่ท่านมาลาพุทธภูมิตอนบารมีใกล้เต็ม

จึงเรียกได้ว่า หลวงพ่อท่านเปน พระอรหันต์กึ่งพุทธะ

เกร็ดความรุเล็กน้อย เกี่ยวกับพระพุทธเจ้าครับ ,,

พระพุทธเจ้ามี  3  ประเภท   

1.  พระพุทธเจ้ายิ่งด้วยปัญญา   บำเพ็ญบารมี       4     อสงไขยแสนกัป

2.  พระพุทธเจ้ายิ่งด้วยศรัทธา   บำเพ็ญบารมี       8    อสงไขยแสนกัป

3.  พระพุทธเจ้ายิ่งด้วยวิริยะ      บำเพ็ญบารมี      16   อสงไขยแสนกัป

ขออาราธนายกตัวอย่างพระพุทธเจ้าที่บำเพ็ญบารมีแบบ วิริยะกะพุทธเจ้า

พระศรีอริยเมตไตรย์ยิ่งด้วยวิริยะ    บำเพ็ญบารมี   นานถึง   16  อสงไขย์แสนกัป

ถ้ากล่าวถึงพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระศรีอริยเมตไตรย์    พระองค์เป็นผู้ยิ่งด้วยวิริยะ  นับ

รวมความยาวนานในการบำเพ็ญบารมีทั้งหมดคือ 80 อสงขัยแสนกัปป์    โดยนับเริ่มตั้ง

แต่

- ตั้งความปรารถนาในใจ (โดยไม่บอกใคร) 28 อสงขัย

- เอ่ยเป็นวาจาออกมา 36 อสงขัย

- หลังได้รับพุทธพยากรณ์คือเป็น นิยะตะโพธิสัตว์     (พระโพธิสัตว์ที่จะได้เป็น

พระพุทธเจ้าแน่นอน) ต้องบำเพ็ญบารมีอีก 16 อสงขัย

28 + 36 + 16 = 80

หมายถึง การบำเพ็ญบารมีหลังจากได้รับ

พุทธพยากรณ์แล้วครับ  ก่อนหน้าจะได้รับพุทธพยากรณ์เรียกว่า  อนิยะตะโพธิสัตว์ (ไม่

แน่นอน)

ยุทธหัตถี
น้องๆAdmin
Global Moderator
เจ้าลัทธิ

“บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยจะไปมวยโลก”

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:14:01 AM »

...โอ้วววว์ สุดยอดเลยครับพี่สาม เจอตัวจริงเข้าให้แล้ว สุดยอดๆ... 15 15 15

อย่านำความผิดหวัง..ของเมื่อวาน
มาบดบังความฝัน..ของวันนี้
เจ้าคุณพี่

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:22:47 AM »

...โอ้วววว์ สุดยอดเลยครับพี่สาม เจอตัวจริงเข้าให้แล้ว สุดยอดๆ... 15 15 15

อิอิ ตัวจงตัวจิงไรกั้บพี่ตั้ม  10 ,, ก่อนเช่าก้อศึกษาก่อนสะสมอ่ะ เลยพอมีข้อมูลบ้าง ไรบ้าง

แต่ไปเจอมาเรื่องนึง เรื่องพระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีท่านบอกว่า ท่านสร้างพระคำข้าวเปนองค์ที่ 2 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์

ซึ่งผมอ่านแล้ว องค์แรกที่สร้างพระคำข้าว ก้อต้องเปน หลวงพ่อสงวนเรานี่จิกั้บ

เพราะผมลองนึกๆดูไม่มีใครแล้วนิ

คำข้าวหลวงพ่อฤาษีสรางปี 2533

คำข้าวหลวงพ่อสงวนสร้างประมาณปี 2510

ชัดเป๊ะ!!!!!!! สุดยอดดดดดดดด  6
หนุ่มพเนจร
เซียนระดับจักวาล

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:19:38 PM »

สุดยอดจริงๆเลยครับพี่จารยันต์ตรี ผมก็พอมีครับหลวงพ่อฤาษีลิงดำ สะสมมาเรื่อยๆครับ มีคนบอกพระหลวงพ่อแคล้วคลาดดีจริงๆ  15 15 15
Aw
อภิมหาเทพ

ชีวิตสั้นฝันยืนยาวคราวหลับตา

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:44:34 PM »

อิอิ ตัวจงตัวจิงไรกั้บพี่ตั้ม  10 ,, ก่อนเช่าก้อศึกษาก่อนสะสมอ่ะ เลยพอมีข้อมูลบ้าง ไรบ้าง

แต่ไปเจอมาเรื่องนึง เรื่องพระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีท่านบอกว่า ท่านสร้างพระคำข้าวเปนองค์ที่ 2 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์

ซึ่งผมอ่านแล้ว องค์แรกที่สร้างพระคำข้าว ก้อต้องเปน หลวงพ่อสงวนเรานี่จิกั้บ

เพราะผมลองนึกๆดูไม่มีใครแล้วนิ

คำข้าวหลวงพ่อฤาษีสรางปี 2533

คำข้าวหลวงพ่อสงวนสร้างประมาณปี 2510

ชัดเป๊ะ!!!!!!! สุดยอดดดดดดดด  6

15 15 15ดีคับดีจะได้เก็บพระคำข้าว + แหวกม่านใหญ่เนื้อข้าวไว้ อิอิอิอิอิอิ
เจ้าคุณพี่

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:55:51 PM »

15 15 15ดีคับดีจะได้เก็บพระคำข้าว + แหวกม่านใหญ่เนื้อข้าวไว้ อิอิอิอิอิอิ

หมดกัน  4 ว่าจะจีบคำข้าวพี่แมวสักหน่อย ไหวตัวทันเสียแย้วหรือนี่ พลาดเยยวุ้ย หุหุหุ  17

ขอบคุณกั้บพี่หนุ่ม ,, มาลงโชว์บ้าสิคับ ^^ ตอนนี้พระคำข้าว+หางหมาก ราคาขึ้นเปนว่าเล่นเรยอ่ะ - -" ต้องรีบเก็บละแฮะ

คนเมือง

หมู่เฮา ชาวเหนือ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:15:23 PM »

พระของหลวงพ่อฤาษีฯดีจริงๆครับ ผมขอยืนยัน 19 19

วันเวลาแปรเปลี่ยนไป สรรพสิ่งย่อมแปรเปลี่ยนตาม
Saimon
มหาเทพ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 11:36:13 PM »

องค์แรกป่าวที่จะส่งมาให้ผมอ่ะ พี่ 3

ที่อยู่เหมือนเดิมนะคับ 

ขอบคุณครับ
ยุทธหัตถี
น้องๆAdmin
Global Moderator
เจ้าลัทธิ

“บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยจะไปมวยโลก”

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 11:44:48 PM »

...อยากได้มั่งจังคับ... 14 14 14

อย่านำความผิดหวัง..ของเมื่อวาน
มาบดบังความฝัน..ของวันนี้
chang
อภิมหาเทพ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:14:42 AM »

สุดยอดมากครับ

อยากคุยกันก็โทรมาได้ที่ 0873712161 คุยได้ทุกเรื่องครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์