ฐานที่มั่นของคนรักหลวงพ่อสงวน
เมษายน 24, 2014, 11:03:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: SMF - Just Installed!

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปโบสถ์วัดไผ่พันมือ...สำหรับท่านที่ยังไม่เคยเห็นครับ  (อ่าน 5700 ครั้ง)
ยุทธหัตถี.
Administrator
อภิมหาเทพ

ชีวิตยังมีวันพรุ่งนี้เสมอ!!!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 09:28:27 AM »

...รูปโบสถ์วัดไผ่พันมือ...สำหรับท่านที่ยังไม่เคยเห็นครับ...
...สภาพโบสถ์ชำรุดทรุดโทรมมากครับ ฝาพนังบางด้านต้องเอาสังกะสีมาปิดเอาไว้ครับ...
...เพดาน และไม้คานก้อพุ จวนจะหักลงมาแล้วครับ ถ้าวันไหนฝนตกลงมาล่ะก้อไม่ต้องทำอะไรเลยล่ะครับ...
...ตอนนี้ทางวัดมีโครงการสร้างโบสถ์หลังใหม่ สร้างครอบหลังเก่าเลยครับ...
...แต่ยังขาดปัจจัยอยู่ครับ เชิญทุกท่านร่วมทำบุญสร้างโบสถ์กับทางวัดไผ่ฯกันนะครับ...

* 70.jpg (64.62 KB, 636x477 - ดู 1185 ครั้ง.)

* 65.jpg (45.48 KB, 630x474 - ดู 1167 ครั้ง.)

* 66.jpg (44.01 KB, 629x476 - ดู 1182 ครั้ง.)

* 67.jpg (59.55 KB, 635x475 - ดู 1158 ครั้ง.)

ใหญ่ในเล็กดีกว่าเล็กในใหญ่
+++ด่าเค้าแล้ว เข้ามาดูเว็ปเค้าไมอ่ะ+++
ยุทธหัตถี.
อภิมหาเทพ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 09:32:12 AM »

...เงินจากการทำบุญของทุกท่าน จะเอาไปมอบให้ทางวัดไผ่ฯ ทุกบาททุกสตางค์ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดทั้งสิ้นครับ....
...เพื่อที่ทางวัดจะได้นำเงินส่วนนี้ไปเป็นปัจจัยในการสร้างโบสถ์ครับ...

* 68.jpg (48.88 KB, 635x477 - ดู 1158 ครั้ง.)

* 69.jpg (33.61 KB, 633x475 - ดู 1164 ครั้ง.)

* 71.jpg (41.69 KB, 635x478 - ดู 1151 ครั้ง.)

+++ด่าเค้าแล้ว เข้ามาดูเว็ปเค้าไมอ่ะ+++
ยุทธหัตถี.
อภิมหาเทพ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 09:36:07 AM »

...ปิดท้ายด้วยรูปห้องน้ำที่พวกเราทุกคนร่วมกันสร้างถวายวัดไผ่ฯครับ...
...ตอนนี้ทางวัดได้ดูแลรักษาอย่างดี และปลูกต้นไม้เพื่อความสวยงามครับ...

* 72.jpg (82.99 KB, 631x475 - ดู 1141 ครั้ง.)

ยุทธหัตถี
น้องๆAdmin
Global Moderator
เจ้าลัทธิ

“บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยจะไปมวยโลก”

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 10:09:15 AM »

...ขอบ่นนิดนึงนะครับ...
...ผมเคยคุยกับพี่คนนึงเรื่องจะหาเงินช่วยพัฒนาวัดไผ่ฯ แต่ไม่รู้ว่าจะหามาจากไหน ผมจึงไปขอคำแนะนำจากเค้า...
...คำตอบที่ผมได้รับก้อคือ ทำไมต้องพัฒนาล่ะ วัดจนๆก้อต้องอยู่แบบจนๆตามอัธภาพ ตามฐานะ ทุกสิ่งทุกอย่างที่อยู่ในวัดตอนนี้ก้อดีอยู่แล้วนี่!!!!!....
...ผมก้อกลับมาคิดว่า ตั้งแต่ผมได้พึ่งบารมี และพุทธคุณในพระเครื่องของหลวงพ่อ ชีวิตของผมมันดูเดินมาในทางที่ดี ทางที่เจริญขึ้น...
...ผมได้อะไรหลายๆอย่างที่อยากได้ แล้วในเมื่อผมได้แล้ว ทำไมผมจึงไม่ให้คืนหลวงพ่อท่านไปบ้างล่ะ ...
...พอคิดได้เท่านี้ ผมจึงจุดธูปบอกหลวงพ่อว่าจะช่วยพัฒนาวัดไผ่ฯ แม้จะไม่ได้มากมายอะไร แต่ก้อดีกว่าไม่ได้ทำ...
...บางท่านอาจจะสงสัยว่าทำไมผมต้องทำให้วัดขนาดนี้ และทำไปเพื่ออะไร??...
...ผมก้อจะขอตอบให้ได้ทราบกันเลยนะครับ...
...ที่ผมทำก้อเพื่อวัด และเพื่อหลวงพ่อสงวน ซึ่งมาจากความศรัทธาของผมแบบเต็มๆครับ...
...อีกอย่างนึง ผมทำ ก้อเพราะอยากได้บุญ ตายไปจะได้ไม่ตกนรก ...
...คนเราเกิดมาครั้งนึงควรจะได้ทำอะไรที่มันเป็นบุญกุศลอันยิ่งใหญ่ เพื่อที่บุญกุศลที่ทำไปนั้น จะช่วยให้เราหลุดพ้นจากนรก...
...อ่านมาถึงตรงนี้บางท่านอาจจะสงสัยว่าทำไมผมถึงกลัวนรกนักหนา?? ...
...ก้อจะมีใครอยากไปนรกบ้างล่ะครับ ผมอ่านเรื่องนรกจากหนังสือของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่มีพี่ท่านหนึ่งใจดีส่งมาให้อ่าน...
...ผมรู้สึกได้ว่า นรกมันน่ากลัว และไม่น่าไปเอาซะเลย อยากไปสวรรค์ อย่างที่หลวงพ่อท่านบอกดีกว่า...
...ผมก้อไม่รู้หรอกนะครับ ว่าที่ผมทำบุญไปนั้นมันจะทำให้ผมได้ขึ้นสวรรค์รึป่าว?? แต่ผมเชื่อว่าถ้าเริ่มทำบุญตั้งแต่วันนี้ ไปจนถึงวันที่ผมตาย...
...บุญที่ทำนี้อาจจะทำให้ผมไปสวรรค์ได้ หรือถ้าไม่ได้ไป บุญนี้ก้อคงช่วยลดกรรมที่ผมได้ทำเอาไว้ จากหนักให้เป็นเบาได้ครับ...
...ขอบพระคุณที่กรุณาทนอ่านจนจบ และขออภัยที่บ่นให้ฟังครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2008, 10:12:14 AM โดย ยุทธหัตถี » บันทึกการเข้า

อย่านำความผิดหวัง..ของเมื่อวาน
มาบดบังความฝัน..ของวันนี้
wittaya
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 07:58:05 PM »

ขออนุโมทนาครับน้องยุทธ  ;)
พงศ์อินทร์
อภิมหาเทพ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 08:34:45 PM »

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมกันสร้างโบสถ์ วัดไผ่พันมือ ครั้งนี้ครับ

โมทนาสาธุ...  :)

~ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ ~
Aw
อภิมหาเทพ

ชีวิตสั้นฝันยืนยาวคราวหลับตา

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 06:59:15 AM »

ลุยคับพี่ยุทธ........................... ;D

ถึงผมกับพี่จะรู้จักกันไม่นานนัก...แต่ตอนนี้ว่าไงว่าตามกันคับพี่.................... ;D
ยุทธหัตถี
น้องๆAdmin
เจ้าลัทธิ

“บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยจะไปมวยโลก”

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 09:32:32 AM »

...ขอบคุณแรงสนับสนุนจากทุกท่านครับ...
...ขอให้ผลบุญนี้คืนกลับพี่ๆทุกคนนะครับ... ;D

อย่านำความผิดหวัง..ของเมื่อวาน
ศิษย์หางแถว.
เซียนระดับหมู่บ้าน
*

๓ ๗ ๕ ๔ ๖ ๕ ๑ ๙ ๕ ๒ ๘ ๕

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 11:45:45 PM »

อนุโมทนาด้วยครับ :D
คนเมือง
เซียนระดับโลก

หมู่เฮา ชาวเหนือ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 09:58:47 PM »

ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ   19

วันเวลาแปรเปลี่ยนไป สรรพสิ่งย่อมแปรเปลี่ยนตาม
นะโม
เซียนระดับจังหวัด

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 07:48:58 AM »

อนุโมทนาด้วยอีกคนครับ   6
moonoom
เซียนระดับตำบล
**

"ทุกข์เกิดจากใจ ต้องทำใจนั่นแหละจะหมดทุกข์"

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 05:13:49 PM »

อนุโมทนา ..ในจิตกุศล.... สิ่งที่ทุกท่านปรารถนาในสิ่งที่ดี   15
jurong
เซียนระดับหมู่บ้าน
*

แสนจะโชคดี ที่เกิดมาพบ พระพุทธศาสนา

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 06:34:56 PM »

พระอุโบสถเก่าและชำรุดมากนะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง เห็นแล้วอยากร่วมทำบุญด้วยจัง
         เราเป็นชาวพุทธ สมควรที่จะทำอะไรที่ช่วยสืบทอดพระพุทธศาสนานะครับ
ยุทธหัตถี
น้องๆAdmin
เจ้าลัทธิ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 10:37:37 PM »

พระอุโบสถเก่าและชำรุดมากนะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง เห็นแล้วอยากร่วมทำบุญด้วยจัง
         เราเป็นชาวพุทธ สมควรที่จะทำอะไรที่ช่วยสืบทอดพระพุทธศาสนานะครับ

...ตอนนี้ทางวัดได้รื้อของเก่าออก แล้วจะสร้างหลังใหม่ครอบครับ...
...พี่ jorong ไปทำบุญได้ที่วัดโดยตรงเลยครับ...
...หรือถ้าจะร่วมทำในนามเว็บฯ ก้อต้องรออีกนิดนะครับ เดี๋ยวจะมีการประมูลเพื่อการกุศลหาเงินสร้างโบสถ์ครับ... 15

้hightza
เซียนระดับอำเภอ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:02:30 PM »

19 19 19
ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวล กับจิตกุศล ของพี่ๆทุกคนด้วยครับผม

ชื่อฮายครับท่าน เป็นศิษย์ใหม่ ฝากตัวด้วยครับท่านพี่ทุกคน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์